วันที่ 25 มีนาคม 2565 นายสัตวแพทย์สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดพะเยา เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัดพะเยา ครั้งที่ 8/2565 ณ ห้องประชุม 1 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพะเยา โดยมีนายศักดิ์ฤทธิ์ สลักคำ ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธานการประชุม ประเด็นเนื้อหาสำคัญเรื่องสถานการโรคติดเขื้อไวรัสโคโรนา 2019 ในจังหวัดพะเยา และมาตรการแนวทางในการควบคุมโรคในช่วงเทศกาลสงกรานต์
![1](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/28-03-65-2/1.jpg)
![2](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/28-03-65-2/2.jpg)
![3](/webnew/images/sampledata/65/aumpha/28-03-65-2/3.jpg)
**สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา : รายงาน**