วันอังคารที่ 22 กุมภาพันธ์ 2565 น.สพ.สมบัติ ศุภประภากร ปศุสัตว์จังหวัดปฏิบัติราชการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา ในฐานะประธานคณะกรรมการพิจารณาแผนงานการประกอบกิจการฆ่าสัตว์ประจำจังหวัดพะเยา พร้อมด้วยผู้แทนนายแพทย์สาธารณสุข ผู้แทนท้องถิ่น ผู้แทนทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมและผู้แทนโยธาธิการและผังเมืองจังหวัดพะเยา ดำเนินการตรวจต่ออายุใบอนุญาตประกอบกิจการฆ่าสัตว์ของโรงฆ่าสัตว์เทศบาลตำบลสบบง อำเภอภูซาง จังหวัดพะเยา คณะกรรมการได้ตรวจประเมินแล้วไม่ผ่านการประเมินตามกฎกระทรวงฯ จึงให้ดำเนินการแก้ไขข้อบกพร่องภายใน 90 วัน
![timeline 20220222 162715 0](/webnew/images/sampledata/65/offic/22-02-65-1/timeline_20220222_162715_0.jpg)
![timeline 20220222 162718 0](/webnew/images/sampledata/65/offic/22-02-65-1/timeline_20220222_162718_0.jpg)
![timeline 20220222 173729 0](/webnew/images/sampledata/65/offic/22-02-65-1/timeline_20220222_173729_0.jpg)
![timeline 20220222 173738 1](/webnew/images/sampledata/65/offic/22-02-65-1/timeline_20220222_173738_1.jpg)
ข่าว: รายงานโดย กลุ่มพัฒนาคุณภาพสินค้าปศุสัตว์
สำนักงานปศุสัตว์จังหวัดพะเยา